વરસાદની ભેટ

મોર મારા ઘરે

મોર મારા ઘરે: મુંબઈમાં પ્રાણીબાગમાં શોધવા જાઓ તો ય જોવા ન મળે અને અહીં અમદાવાદમાં એ ઘરે આવી પહોંચે! આજે સાંજે અર્પણવાળી પોસ્ટ અપલોડ કરતો હતો ત્યાં આ સાહેબ આવી પહોંચ્યા મારા ઘરની અગાસીની પાળી પર. એમનું કુટુંબ અને એમનાં સગાંવહાલાં દર વર્ષે નિયમિત આવે છે. બે વર્ષ પહેલાં એમની એક બહેનપણીએ અમારે ત્યાં ઈંડાં મૂકીને ૪ બચ્ચાંને જન્મ પણ આપ્યો હતો.

5 comments for “વરસાદની ભેટ

 1. July 11, 2009 at 11:31 PM

  અરે વાહ. તમે વરસાદની સરસ ભેટ આપી.

 2. bharat joshi
  July 12, 2009 at 3:11 PM

  મારે ટૉડલે બેઠો રે મોર ક્યા બોલે..

 3. Envy
  July 13, 2009 at 6:54 AM

  Slowely but delegently we are spoiling their place of living and so the time will come when you say ‘you saw peackock’ people will say you have illusions!

 4. July 14, 2009 at 12:19 PM

  મેઘધનુષ અને મોરપિચ્છ ના physical રંગો ઉપરાંત મોસમ અને મનને પણ રંગબેરંગી કરી મુકે છે. આ ભાઈસાહેબ તો photoમાં ખૂબ જામે છે પણ background સાથેની વિસંવાદિતાએ વિચારતો કરી મૂક્યો કે સદીઓ થયે આ પશુ-પક્ષીઓ અવારનવાર ‘માનવ-વસ્તી’માં દેખાઈને આપણને આ ફરિયાદ તો નથી કરતાંને કે “એય! આ મારો area છે!”

  PS: site પર મુકાયેલ selection-blocker ને કારણે એકવાર type કરેલ શબ્દો ને બદલવા/edit કરવા મુશ્કેલ થઈ ગયા છે. ખાસ કરીને keyboard પરની end અને up-down arrow keys નથી ચાલતી!

  • July 14, 2009 at 2:27 PM

   ‘સિલેક્શન બ્લોકર’ને કોમેન્ટ બોક્સ સાથે કંઈ લેવા દેવા નથી. કોમેન્ટ બોક્સમાં લખાયેલા શબ્દો સિલેક્ટ કરી/બદલી શકાય છે, કીબોર્ડ પર ‘હોમ’ અને ‘એન્ડ’ કી ચાલે છે તેમજ ‘અપ’ અને ‘ડાઉન’ કી પણ ચાલે છે. ટૂંકમાં એડિટીંગ માટેની બધી જ કી ચાલે છે.

   ગુગલ ક્રોમ, ફાયરફોક્સ, ઓપેરા, સફારી અને ઈન્ટરનેટ એક્સપ્લોરરમાં તપાસી જોયું છે.

   આપને ખરેખર સમસ્યા શું છે તે ન સમજાયું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *